Breaking News
Home / Health / ਦੋ ਹਫਤੇ ਤੋਂ ਚਾਰ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਮਾਸੂਮ ਦੇ ਇੱਕ ਹੀ ਨੈਪੀ ਪਾ ਕੇ ਮਾਂ-ਬਾਪ ਸਨ ਇਸ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਮਸਤ, ਪਏ-ਪਏ ਗਈ ਬੱਚੇ ਦੀ ਜਾਨ..

ਦੋ ਹਫਤੇ ਤੋਂ ਚਾਰ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਮਾਸੂਮ ਦੇ ਇੱਕ ਹੀ ਨੈਪੀ ਪਾ ਕੇ ਮਾਂ-ਬਾਪ ਸਨ ਇਸ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਮਸਤ, ਪਏ-ਪਏ ਗਈ ਬੱਚੇ ਦੀ ਜਾਨ..

ਕਿਸੇ ਵੀ ਬੱਚੇ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਸਥਾਨ ਉਸਦੇ ਮਾਂ-ਬਾਪ ਦੇ ਕੋਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਉਹ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਸੁਰਿੱਖਿਅਤ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦਾ ਹੈ । ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਤੋਂ ਵਧਕੇ ਇਸ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ।
ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਿਸਵਾਰਥ ਪਿਆਰ ਨੂੰ ਸਿਰਫ਼ ਕੁਝ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿੱਚ ਬਿਆਨ ਕਰਣਾ ਅਸੰਭਵ ਹੈ, ਪਰ ਅੱਜ ਅਸੀ ਜਿਸ ਘਟਨਾ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਉਸਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਜਾਣਕੇ ਭਾਵੇਂ ਹੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਪਲ ਲਈ ਭਰੋਸਾ ਨਾ ਹੋਵੇ, ਪਰ ਇਹ ਬਿਲਕੁਲ ਸੱਚ ਹੈ ।

ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਹੋਈ ਇਹ ਘਟਨਾ ਰੋਂਗਟੇ ਖੜੇ ਕਰ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਹੈ । ਦੱਸ ਦੇਈਏ, ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਲੂਮੜੀ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ 28 ਸਾਲ ਦਾ ਜਚਰੀ ਕੋਹੇਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ 20 ਸਾਲ ਦੀ ਪਤਨੀ ਚੇਇਨਾ ਹੈਰਿਸ ਉੱਤੇ ਹੱਤਿਆ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਸੁਣਵਾਈ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ । ਦੋਵੇਂ ਆਪਣੇ ਚਾਰ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਬੱਚੇ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਦੇ ਜੁਰਮ ਵਿੱਚ ਦੋਸ਼ੀ ਪਾਏ ਗਏ ਹਨ ।

ਦਰਅਸਲ, ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਅਗਸਤ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਲਗਾਤਾਰ ਦੋ ਹਫਤੇ ਤੱਕ ਇੱਕ ਹੀ ਨੈਪੀ ਪਾਉਣ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਚਾਰ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਬੇਟੇ ਸਟਰਲਿੰਗ ਕੋਹੇਨ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ । ਤੁਹਾਡਾ ਦਿਲ ਇਹ ਜਾਨਕੇ ਪਸੀਜ ਜਾਵੇਗਾ ਕਿ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਡਾਇਪਰ ਵਿੱਚ ਇਕੱਠੇ ਹੋਏ ਮਲ ਕਾਰਨ ਹੋਏ ਇੰਫੇਕਸ਼ਨ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਮਾਸੂਮ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਗਵਾਉਣੀ ਪਈ ।
ਇਸ ਪੂਰੇ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਗਵਾਹੀ ਹਸਪਤਾਲ ਦੀ ਇੱਕ ਨਰਸ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ । ਨਰਸ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ, ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ 30 ਅਗਸਤ ਦੇ ਦਿਨ ਜਦੋਂ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਪਹੁੰਚੀ ਸੀ ਤਾਂ ਉੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਬੇਸਹਾਰੀ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪਏ ਹੋਇਆ ਵੇਖਿਆ । ਉਸਦੀ ਅੱਖਾਂ ਖੁੱਲੀ ਹੋਈਆਂ ਸਨ, ਜੋ ਇੱਕ ਹੀ ਜਗ੍ਹਾ ਟਿਕਟਿਕੀ ਲਗਾਕੇ ਵੇਖ ਰਿਹਾ ਸੀ ।

ਆਪਣੀ ਗੱਲ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਜਾਰੀ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ ਨਰਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ, ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਉਸਨੇ ਬੱਚੇ ਉਪਰੋਂ ਕੰਬਲ ਨੂੰ ਹਟਾਇਆ ਤਾਂ ਵਿਚੋਂ ਅਚਾਨਕ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮੱਛਰ ਨਿਕਲੇ ,,,,, ਇਹ ਦ੍ਰਿਸ਼ ਬੇਹੱਦ ਦਰਦਨਾਕ ਸੀ । ਚਾਰ ਮਹੀਨੇ ਦਾ ਉਹ ਮਾਸੂਮ ਇੱਕ ਗਰਮ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਉਸ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰਨ ਲਈ ਉੱਥੇ ਕੋਈ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਨਹੀਂ ਸੀ ।
ਕੇਸ ਦੀ ਸੁਣਵਾਈ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਆਰੋਪੀ ਪਿਤਾ ਜਚਰੀ ਕੋਹੇਨ ਦੇ ਇੱਕ ਮਿੱਤਰ ਜਾਰਡਨ ਕਲਾਰਕ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ, ਦੋਵੇਂ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਕਰੀਸਟਲ ਮੇਥ ਨਾਮਕ ਇੱਕ ਡਰਗ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਦੇ ਸੀ । ਹਰ ਹਫਤੇ ਕਰੀਬ 3000 ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਕਰਕੇ ਉਹ ਇਸਨੂੰ ਖਰੀਦਦੇ ਸਨ ।

ਦੋਨਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਹੁਣ ਸੁਣਵਾਈ ਦਾ ਦੌਰ ਜਾਰੀ ਹੈ । ਦੁੱਖ ਦੀ ਗੱਲ ਤਾਂ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਬੱਚੇ ਦੇ ਮਾਤੇ-ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਜਰਾ ਵੀ ਅਫਸੋਸ ਨਹੀਂ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਸ ਗੁਨਾਹ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ।
ਤਾਜੀਆਂ ਤੇ ਸੱਚੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣ ਲਈ ਹੁਣੇ ਹੀ ਪੰਜਾਬ ਨਿਊਜ਼ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਅਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਹੀ ਤੇ ਨਿਰਪੱਖ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਦੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ , ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜੁੜਨ ਤੁਹਾਡਾ ਧੰਨਵਾd

About admin

Check Also

ਜੇਕਰ ਸਬਜ਼ੀ ਚ ਪਾਉਂਦੇ ਹੋ ਜ਼ਿਆਦਾ ਅਦਰਕ ਤਾਂ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਹੈ

ਅਦਰਕ ਖਾਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੜ੍ਹੋ ਇਹ ਖ਼ਬਰ ਅਕਸਰ ਅਸੀਂ ਸਰਦੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਗਰਮੀਆਂ ਵਿਚ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *